Bókaútgefendur


Bjartur - Veröld
Bræðraborgarstíg 9, 101 Reykjavík
Sími 414-1450, fax 562-8360, netfang: bjartur@bjartur.is
www.bjartur.is / www.verold.is

BF útgáfa - Bókafélagið
Grófinni 1, 101 Reykjavík
Sími 615-1122, netfang: jonas@bokafelagid.is 
www.bokafelagid.is
Jónas Sigurgeirsson framkvæmdastjóri.

Bókafélagid Ugla
Hraunteigi 7, 105 Reykjavík
Sími 698-9140, netfang: nb@simnet.is 
www.bokafelagidugla.is
Jakob F. Ásgeirsson útgefandi.

Bókaútgáfan Björk ehf.
Birkivöllum 30, 800 Selfoss
Sími 482 1394, fax 482 3894, netfang:  bokbjork@simnet.is
Erlendur Daníelsson framkvæmdastjóri.

Bókaútgáfan Codex
Lögbergi – Háskóla Íslands, 101 Reykjavík
Sími 861 8370, netfang: bc@bc.is
www.bc.is
 
Bókaútgáfan Krydd í tilveruna ehf.
Heiðarhjalla 5, 200 Kópavogur
Sími: 892 3334, netfang krydd@simnet.is
Ævar Guðmundsson framkvæmdastjóri.

Bókaútgáfan Opna
Skipholti 50b, 105 Reykjavík
Sími 578 9080, netf: opna@opna.is
www.opna.is

Bókaútgáfan Æskan ehf.
Faxafeni 5, 108 Reykjavík
Sími 530 5400.
Karl Helgason framkvæmdastjóri - karl@aeskanbok.is
www.aeskanbok.is

Crymogea
Barónsstíg 27, 101 Reykjavík
Sími 511-0910, netfang: crymogea@crymogea.is
Kristján B. Jónasson framkvæmdastjóri - kbj@crymogea.is
www.crymogea.is

Dimma
Skólavörðustíg 27, 101 Reykjavík
Sími 562 1921, 897 5521, netf: dimma@dimma.is
Aðalsteinn Ásberg Sigurðsson framkvæmdastjóri
www.dimma.is

EDDA útgáfa
Síðumúli 28, 108 Reykjavík
Sími 522 2000, fax 522 2025, netfang: edda@edda.is
www.edda.is

FORLAGIÐ
Bræðraborgarstíg 7, 101 Reykjavík
Sími: 575 5600, fax: 575 5601, netfang: forlagid@forlagid.is
www.forlagid.is
Jóhann Páll Valdimarsson útgefandi - johann@forlagid.is
Egill Örn Jóhannsson framkvæmdastjóri - egill@forlagid.is

Bókaforlög Forlagsins
JPV útgáfa - Mál og menning -  Vaka – Helgafell - Forlagið - Iðunn

Háskólaútgáfan
Dunhaga 18, 107 Reykjavík
Sími 525 4003, fax 525 5255, netfang: hu@hi.is
www.haskolautgafan.hi.is
Jörundur Guðmundsson forstöðumaður - jorig@hi.is
Kristinn Gunnarsson verkefnastjóri- kristgun@hi.is

Hið íslenska bókmenntafélag
Skeifunni 3 B, 108 Reykjavík
Sími 588 9060, fax 581 4088, netfang:  hib@islandia.is
www.hib.is
Gunnar H. Ingimundarson framkvæmdastjóri

Hljóðbók.is Hljóðvinslan
Ármúla 7b, 108 Reykjavík
Sími 534 115, 820 0782, netfang: herdish@internet.is
www.hljodbok.is

Hólar
Hagasel 14, 109 Reykjavík
Sími 587 2619, fax 587 1180, netfang: holar@holabok.is
Guðjón Ingi Eiríksson framkvæmdastjóri - gudjon61@simnet.is
www.holabok.is
 
Hörpuútgáfan / Salka
Sjá Salka

IÐNÚ
Brautarholti 8, 105 Reykjavik
Sími: 562 3370, fax 562 3479.
Vefslóð: www.idnu.is
Erling Erlingsson framkvæmdastjóti – erling@idnu.is
 
Jentas ehf.
Austurströnd 10, 170 Seltjarnarnes
Sími:    568 7054, fax:  568 7053, netfang: info@jentas.is
Sigrún Halldórsdóttir framkvæmdastjóri - sigrun@jentas.com
www.jentas.is

Námsgagnastofnun (National Centre for Educational Materials)
Víkurhvarf 3, 203 Kópavogur 
Sími 535 0400, fax 535 0401, netfang: postur@nams.is
Vefslóð: www.namsgagnastofnun.is
Ingibjörg Ásgeirsdóttir forstjóri - ingibjorg@nams.is
Tryggvi Jakobsson úgáfustjóri - tryggvi@nams.is

Nýhil
c/o Jón Bjarki Magnússon
Hringbraut 121, 107 Reykjavik
Sími 772 9990, netfang nyhil@nyhil.org
www.nyhil.org

Ormstunga
Ránargötu 20, 101 Reykjavík
Sími 561 0055, fax 552 4650, netfang: books@ormstunga.is
www.ormstunga.is
Gísli Már Gíslason framkvæmdastjóri

Salka
Skipholti 50 C, 105 Reykjavík
Sími 552 1122, fax 552 8122.
Hildur Hermóðsdóttir framkvæmdastjóri - hildur@salkaforlag.is
www.salkaforlag.is

Sena
Skeifan 17, 108 ReykjavíkSími 591-5100, netfang: omar@sena.is
Vefslóð: www.sena.is

Setberg
Freyjugötu 14, 101 Reykjavík
Sími 551 7667, fax 552 6640, netfang: setberg@setberg.is
Vefslóð: www.setberg.is
Arnbjörn Kristinsson framkvæmdastjóri

Skálholtsútgáfan – (National Church Publishing)
Laugavegi 31, 101 Reykjavík
Sími 552 1090, fax 562 1595, netfang: skalholtsutgafan@skalholtsutgafan.is
www.skalholtsutgafan.is
Edda Möller framkvæmdastjóri - edda@kirkjan.is

Skjaldborg
Mörkin 1, 108 Reykjavík
Sími 588 2400, fax 588 8994, netfang: skjaldborg@skjaldborg.is
Björn Eiríksson framkvæmdastjóri - bjorn@skjaldborg.is
www.skjaldborg.is

Skólavefurinn ehf.
Laugavegur 163a, 105 Reykjavík
Sími: 551-6400, netfang: skolavefurinn@skolavefurinn.is
www.skolavefurinn.is
Jökull Sigurðsson, framkvæmdastjóri, jokull@skolavefurinn.is
 
Skrudda
Eyjarslóð 9, 101 Reykjavík
Sími 552 8866, fax 552 8870, netfang: skrudda@skrudda.is
www.skrudda.is
Steingrímur Steinþórsson framkvæmdastjóri
Ívar Gissurarson útgáfustjóri

Steinegg
Mosarima 37, 112 Reykjavík
Sími 587 8870, Fax 587 8860, netfang: steinegg@steinegg.is
www.steinegg.is
Eggert Ísólfsson framkvæmdastjóri - eggert@steinegg.is

Sögufélag
Fischersundi 3,101 Reykjavík
Sími 551 4620, netfang: sogufelag@sogufelag.is
www.sogufelag.is
Forseti Anna Agnarsdóttir
Starfsmaður Ragnheiður Þorláksdóttir

Sögur úgáfa ehf.
Vesturgata 19, 101 Reykjavík
Sími 557 3100, fax: 557 3137, netfang: baekur@baekur.is
www.baekur.is
Jóhann Fridrik Ragnarsson - johann@baekur.is
Tómas Hermannsson - tomas@baekur.is
 
Tindur
Lerkilundur 32, 600 Akureyri
Sími 462 4250, 660 4753, netfang: tindur@tindur.is
www.tindur.is
Helgi Jónsson framkvæmdastjóri

Unga ástin mín ehf.
Barnabókaútgáfa (stofnuð 2006).
www.ungaastinmin.is
sími: 5881520, 6995759, fax: 5881520
Sara Hlín Hálfdanardóttir, framkvæmdastjóri - sara@ungaastinmin.is
 
Uppheimar ehf.
Vesturgötu 45, 300 Akranes
Sími 431 3271, netfang: uppheimar@uppheimar.is
www.uppheimar.is
Kristjan Kristjansson framkvæmdastjóri.
Aðalsteinn S. Sigfússon, hönnun og markaðsmál - adalsteinn@uppheimar.is

Útkall ehf.
Vesturhlíð 7, 105 Reykjavík
Sími 562 2600, fax: 562 3051
halfdan@centrum.is
Framkvæmdastjóri: Hálfdan Örlygsson

Vestfirska forlagið
Brekku, 471 Þingeyri
Sími 456 8181, fax 456 8181, netfang: jons@snerpa.is
Hallgrímur Sveinsson framkvæmdastjóri

Félagar aðrir en bókaútgefendur

Ingólfsprent ehf.
Akralind 7, 201 Kópavogur
Sími 554 4090, fax 554 4079
jonaskels@simnet.is 
Jón Óskarsson framkvæmdastjóri

Prentsmiðjan Oddi ehf.
Höfðabakka 3-7, 110 Reykjavík
Sími 515 5000, fax 515 5001, netf.: oddi@oddi.is
www.oddi.is

Siglufjarðarprentsmiðja
Miðvangi 127, 220 Hafnarfjorður
Jón Saemundur Sigurjonsson - jon.saemundur.sigurjonsson@htr.stjr

Félag íslenskra bókaútgefenda
Barónsstíg 5, / 101 Reykjavík
Sími: 511 8020, fax: 511 5020, netfang: baekur@simnet.is
www.bokautgafa.is
Formaður: Kristján B. Jónasson, netfang: kbj@crymogea.is
Framkvæmdastjóri: Benedikt Kristjánsson


Tengt efni

Eldri tölublöð
Efnisyfirlit
Öll blöð í vefútgáfu

Netútgáfa. Samhliða prentaða blaðinu verður einnig hægt að nálgast netútgáfu af blaðinu á slóðinni www.landogsaga.is. Greinarnar verða bæði í pdf og HTML formi sem gerir þér til dæmis kleift að senda þær áfram og nýta í markaðsskyni. Netútgáfan verður ítarlegri og verður hægt að senda inn efni sem sett verður á vefinn, umfram það efni sem er í blöðunum. Þessi vefur mun síðan halda áfram að vaxa og dafna. 

© 2007 - 2012 Land og saga